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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA WAZIRI MKUU 
 

MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA NA 
DAWA ZA KULEVYA 

 

 
TAARIFA KWA UMMA 

ZAIDI YA TANI 4 ZA DAWA ZA KULEVYA  ZATEKETEZWA DAR ES SALAAM 

Dar es Salaam, Oktoba 03, 2025.  

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) imeteketeza jumla ya kilogramu 
4,402.02 za dawa za kulevya katika kiwanda cha saruji cha Twiga, kilichopo Wazo, jijini Dar es Salaam. 
Dawa zilizoteketezwa ni pamoja na kilogramu 2,168.18 za methamphetamine, kilogramu 1,064.29 za 
heroin, gramu 326.95 za cocaine, kilogramu 515.48 za bangi na kilogramu 653.74 za mirungi. Dawa hizo 
zilihifadhiwa kama vielelezo vya mashauri mbalimbali yaliyopo mahakamani, ambapo baadhi ya 
mashauri bado yanaendelea kusikilizwa huku mengine yakiwa tayari yametolewa hukumu. 

Kwa mashauri ambayo bado hayajakamilika, Mahakama iliagiza dawa hizo kuteketezwa kutokana na 
hatari ya kuharibika au kubadilika umbo, kama Sheria ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 
ya mwaka 2015 inavyotaka vielelezo vya dawa za kulevya kuharibiwa wakati shauri likiendelea au baada 
ya hukumu kutolewa. 

Miongoni mwa mashauri yanayohusiana na dawa zilizoteketezwa ni kesi ya Najim Abdallah Mohamed 
iliyohusisha heroin kilogramu 882.71 na methamphetamine kilogramu 2,167.29. Aidha, mashauri 
yaliyotolewa hukumu ni Pamoja na ya Hassan Azizi aliyepatikana na hatia na kuhukumiwa kifungo cha 
maisha, Salum Shaaban Mpangula aliyehukumiwa kifungo cha maisha, Hemed Juma Mrisho maarufu 
kwa jina la “Hororo” aliyehukumiwa  kifungo cha maisha, Gumbo Ramadhani Ally aliyehukumiwa kifungo 
cha miaka 30 jela, Irene Dickson Mseluka aliyehukumiwa miaka mitano jela na Gema Victor Mmasy 
aliyehukumiwa miaka mitatu jela. 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya itaendelea kuchukua hatua madhubuti za 
kisheria na kiutendaji kuhakikisha Tanzania inalindwa dhidi ya madhara ya dawa za kulevya. Sambamba 
na hatua hizo, Mamlaka itaendelea kuutaarifu Umma kuhusu taarifa zinazohusu dawa za kulevya na 
kuimarisha ushirikiano na wananchi katika mapambano haya. 
 
Imetolewa na; 

 
Florence Khambi 
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